Di Aàyàn Ògbufọ̀

Global Voices Lingua community

Ikọ̀ Èdè ni àpérò Ohùn Àgbáyé ọdún-un 2017 ní Colombo, Sri Lanka. Jer Clarke ni ó ya àwòrán.

Global Voices Lingua (Èdè Ohùn Àgbáyé) máa ń tú ìmọ̀ ọ̀kan-ò-jọ̀kan ìròyìn-ín wa sí ọ̀kẹ́ àìmọye èdè láti ọwọ́ àwọn ikọ̀ atúmọ̀ wa jákèjádò àgbáńlá ayé tí wọ́n ń ṣiṣẹ́ takuntakun ni gbogbo ìgbà, tí wọ́n sì ń mú ìròyìn ìṣẹ̀lẹ̀ àgbáyé wá sí etí ìgbọ́ òǹkàwé kárí ayé láì gba eépìnnì.

O fẹ́ di ọ̀kan lára àwọn ikọ̀ aáyan ògbufọ̀-ọ wa? Fi ọ̀rọ̀ sílẹ̀ nísàlẹ̀, Alákòóso Ògbufọ̀ tàbí Alákòóso Èdè yóò kàn sí ọ láì pẹ́. Bí o kò bá rí èdè rẹ nínú àwọn tí a tò jọ yìí, ṣe ìbéèrè fún Èdè tuntun níbí. Máà ṣe gbàgbé láti fi ọwọ́ sí i kí o máa gba ìwé-ìròyìn Èdè!

Bí o kò bá nífẹ̀ẹ́ sí i láti di atúmọ̀, ó leè di òǹkọ̀wé níbí.