Ìròyìn nípa Ìròyìn Ọmọ-ìlú láti Ògún , 2019
Ìrìn-àjò: Ìpẹ̀kun eré-ìdárayá fún Ọmọ-adúláwọ̀
Ó ṣòro fún Ọmọ-adúláwọ̀ láti ṣèrìnàjò jáde kúrò ní Ilẹ̀-adúláwọ̀ — ṣùgbọ́n bẹ́ẹ̀ náà ni ó nira láti rìrìnàjò láàárín ilẹ̀ náà.
Ìṣọdẹ-àjẹ́ ṣì ń gba ẹ̀mí àwọn ènìyàn ní ìgbèríko India
Ìṣọdẹ-àjẹ́ jẹ́ ìwà tí kò bójúmu tí ó ń ṣẹlẹ̀ ní àwọn apá kan ní India níbi tí àwọn ènìyàn, tí a n pe ọ̀pọ̀ jẹ́ obìnrin, ni àjẹ́ tí a sábà máa ń fìyà jẹ láì dá wọn lẹ́jọ́
Àyájọ́ Ọjọ́ Òmìnira ní Trinidad àti Tobago — àmọ́ ǹjẹ́ orílẹ̀-èdè náà ní òmìnira bí?
"Òmìnira yìí faramọ́ ẹni tí o jẹ́, ibi tí o ti ṣẹ̀ wá, ẹ̀jẹ̀ àti ìṣẹ̀lẹ̀-àtẹ̀yìwá tí ó wà nínú iṣan-ẹ̀jẹ̀ rẹ"