Ìròyìn láti Òkúdù , 2019
Àdàwólulẹ̀ ilé ayé-àtijọ́ ọlọ́dún-un 150 fi àìkáràmáìsìkí ìjọba sí àwọn ibi àjogúnbáa Bangladesh hàn
"Ọnà ara ilé náà kọjá àfẹnusọ tí a kò le è rí lára àwọn ilé mìíràn ní àwọn agbègbè àtijọ́ọ Dhaka. Fún ìdí èyí, [kò] yẹ kí ilé náà di àdàwólulẹ̀."
China fi ọwọ́ọ ṣìnkún òfin mú ayàwòrán eré orí ìtàgé nítorí pé ó tún àwòrán ìgò ọtí-líle kan tí ó ń tọ́ka sí Ìpanìyànnípakúpa Tiananmen pín
Ààmì ara ìgò náà ní àwòrán "Ọkùnrin ọkọ̀-ogun" tí a kọ "Máà ṣe gbàgbé, máà ṣe sọ̀rètí nù"
Ojúṣe láti ṣe ìrántí: ọgbọ̀n ọdún lẹ́yìn Tiananmen
Ní 1989, ikọ̀ ogun orílẹ̀-èdè China ṣíná bolẹ̀ fún àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tí ó ń ṣe ìwọ́de ìfẹ̀hónúhàn àtúnṣe ètò ìjọba àwarawa tí ó fa ìpaninípakúpa nínúu Gbàgede Tiananmen Square ní ọjọ́ 4 oṣù Òkúdù. Fún 30 ọdún, a ṣe ìrántí ìṣẹ̀lẹ̀ wọ̀nyẹn àti arapa wọn.