Boji, ajá àdúgbò kan láti ìlú Istanbul máa ń wọ ọkọ̀ èrò láti rin ìrìn-àjò káàkiri Istanbul lójoojúmọ́.
Ẹ pẹ̀lẹ́ o, Èmi ni Boji ti Istanbul ? Gẹ́gẹ́ bí ọ̀kẹ́ àìmọye àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè Istabul ẹgbẹ́ẹ̀ mi, Mo máa ń lo ọkọ̀ èrò @municipalityist lójoojúmọ́. E wá kí mi tí ẹ bá rí mi nínú ọkọ̀ èrò, ọkọ̀ reluwé tàbí ọkọ̀ ojú-omi pic.twitter.com/h5wcs370X1
— Boji (@boji_ist) Òwàrà 3, 2021
Boji tilẹ̀ ní ìkànnì Twitter àti Instagram. Ní kòpẹ́kòpẹ́ yìí, ó kí Olórí ìlú Istanbul Ekrem Imamoglu nítorí pé ìyẹn tẹ̀ lé e lórí gbàgede Twitter.
Orúkọ rẹ̀, Boji jẹyọ láti ara ẹ̀rọ tí ó ń ti ẹsẹ̀ ọkọ̀ sí ìrìn, tí í ṣe ibi tí ó sábà máa ń fara tì, tí ó bá ti wà nínú ọkò èrò.
Ẹka ìjọba tó ń bójú tó ìlú náà, Istanbul Metropolitan Municipality (IMM) ti rí i dájú wí pé ó gba gbogbo abẹ́rẹ́ ìdèènà ààrùn tó yẹ. Kí ó tó di pé wọn ó jọ̀wọ́ọ rẹ̀ láti padà wọ àárín ìgboro, wọ́n sì ṣe àgbékalẹ̀ ẹ̀rọ GPS tí ó ń mú àwọn oníṣẹ́ ẹ̀ka náà mọ ibi tí ó bá wà.
Gẹ́gẹ́ bí IMM ṣe sọ, ìrìn-àjò àrìn kẹ́yìn Bójì ní Istanbul tó ọgbọ̀n ibùsọ̀.
Gbajúgbajà Ajá Ìgboro Istanbul, Boji máa ń lo gbogbo àwọn ọkọ̀ ìrìnnà ti ó wà ní ìgboro ìlú náà bí i Ọkọ̀ ojú-irin abẹ́ ilẹ̀, ọkọ̀ orí ilẹ̀, ọkọ̀ orí ilẹ̀ ọlọ́pọ̀-èrò, àti ọkọ̀ ojú-omi.
Púpọ̀ nínú àwọn ọmọ ìlú tí ó ti agbègbè jínjìn wá ni ó máa ń ṣe alábàápàdé Boji nígbà ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ tí wọ́n sì máa ń pín àwọn àwòrán-an rẹ̀ sórí ẹ̀rọ alátagbà.
Boji ti ní àwọn alátẹ̀lé tí ó ju 50,000 lọ lórí Twitter. Àwọn àtẹ̀jáde rẹ̀ ní ọ̀kọ̀ọ̀kan bóyá lórí Twitter tàbí Instagram ni ó máa ń ní àwọn kókó tí ó ń gba àwọn tí wọn ń wọ ọkọ̀ èrò níyànjú láti máa tẹ̀lé àwọn òfin ààbo ìlú.
Metroda güvenlik için sarı çizgiyi geçmiyorum. Siz de geçmeyin. pic.twitter.com/DcXeur60DZ
Fún ti ààbò, Mi ò kọjá ìlà àwọ̀-ìyeyè rí. Ìwọ náà kò gbọdọ̀ kọjá rẹ̀.
Àwọn olùgbé Istanbul tí wọ́n ti pàdé Bojì, bákan náà ti sọ ìrírí wọn pẹ̀lú ajá náà:
Biraz vapur biraz martı⚓ pic.twitter.com/lULfkJPWWt
— Boji (@boji_ist) Òwạ̀rà 2, 2021
Díẹ̀ nínú ọkọ̀ ojú-omi àsọdá, díẹ̀ awon ẹyẹ-àkẹ.
https://www.instagram.com/p/CUk4-xgs-vm/?utm_source=ig_web_copy_link
Ojúu wa dí lónìí díẹ̀, a bẹ̀rẹ̀ láti Fatih, a rin ìrìn-àjò gba Bayrampasa, Basaksehir, a pàpà dé Uskudar. Àwọn ènìyàn díẹ̀ dá mi mọ̀. Nítorí náà, mo ya àwòrán-àyàfúnraẹni pẹ̀lú wọn.
Àwọn èrò ọkọ̀ tí wọ́n ti ṣe alábàápàdé Boji sọ pé ara rẹ̀ balẹ̀, kì í sì í kọjá àye rẹ̀.